luci-app-ddns 2.4.0-1 - en to vi translation catalogue (193 entries)

en: "../" not allowed in path for Security Reason.
vi: "../" không được phép trong đường dẫn vì lý do bảo mật.

en: Add new services...
vi: Thêm dịch vụ mới...

en: Advanced Settings
vi: Cài đặt Nâng cao

en: Allow non-public IP's
vi: Cho phép IP không công khai

en: Basic Settings
vi: Cài đặt cơ bản

en: Bind Network
vi: Ràng buộc mạng

en: Binding to a specific network not supported
vi: Không hỗ trợ ràng buộc vào một mạng cụ thể

en: BusyBox's nslookup and Wget do not support to specify the IP version to use for communication with DDNS Provider!
vi: nslookup và wget trên BusyBox không hỗ trợ để chỉ định phiên bản IP để sử dụng cho việc giao tiếp với nhà cung cấp dịch vụ DDNS!

en: BusyBox's nslookup and hostip do not support to specify to use TCP instead of default UDP when requesting DNS server!
vi: nslookup và hostip trên BusyBox không hỗ trợ để chỉ định cho việc sử dụng TCP thay vì mặc định là UDP khi yêu cầu máy chủ DNS!

en: BusyBox's nslookup in the current compiled version does not handle given DNS Servers correctly!
vi: Phiên bản nslookup hiện tại trên BusyBox không xử lý các máy chủ DNS chính xác!

en: Ca Certs path
vi: Đường dẫn Ca Certs

en: Ca Certs path that will be used to download services data. Set IGNORE to skip certificate validation.
vi: Đường dẫn Ca Certs sẽ được sử dụng để tải dữ liệu dịch vụ. Đặt IGNORE để bỏ qua xác thực chứng chỉ.

en: Cancel
vi: Hủy lệnh

en: Check Interval
vi: Kiểm tra khoảng thời gian

en: Check Unit
vi: Kiểm tra đơn vị

en: Checking the service support...
vi: Đang kiểm tra hỗ trợ dịch vụ...

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Configuration Error
vi: Lỗi cấu hình

en: Create service
vi: Tạo dịch vụ

en: Current setting:
vi: Cài đặt hiện tại:

en: Currently DDNS updates are not started at boot or on interface events.
vi: Hiện tại, các cập nhật DDNS không được bắt đầu khi khởi động hoặc sự kiện giao diện.

en: Custom update script to be used for updating your DDNS Provider.
vi: Kịch bản cập nhật tùy chỉnh được sử dụng để cập nhật Nhà cung cấp DDNS của bạn.

en: Custom update-URL
vi: Tùy chỉnh cập nhật - URL

en: Custom update-script
vi: Kịch bản cập nhật tùy chỉnh

en: DDNS Autostart disabled
vi: Tắt tự động khởi động DDNS

en: DDNS Autostart enabled
vi: Bật tự động khởi động DDNS

en: DDNS Service provider
vi: Nhà cung cấp dịch vụ DDNS

en: DDns
vi: DDNS

en: DDns Service
vi: Dịch vụ DDns

en: DNS requests via TCP not supported
vi: Không hỗ trợ yêu cầu DNS qua TCP

en: DNS-Server
vi: Máy chủ DNS

en: Date format
vi: Định dạng ngày tháng

en: Defines the Web page to read systems IP-Address from.
vi: Xác định trang Web để đọc địa chỉ IP của hệ thống từ.

en: Defines the interface to read systems IP-Address from
vi: Xác định giao diện để đọc địa chỉ IP của hệ thống từ

en: Defines the network to read systems IP-Address from
vi: Xác định mạng để đọc địa chỉ IP của hệ thống từ

en: Defines the source to read systems IP-Address from, that will be send to the DDNS provider
vi: Xác định nguồn để đọc địa chỉ IP của hệ thống từ, sẽ được gửi đến nhà cung cấp DDNS

en: Defines which IP address 'IPv4/IPv6' is send to the DDNS provider
vi: Xác định địa chỉ IP 'IPv4/IPv6' nào được gửi đến nhà cung cấp DDNS

en: Directory contains Log files for each running section.
vi: Thư mục chứa các tệp Log cho mỗi phần đang chạy.

en: Directory contains PID and other status information for each running section.
vi: Thư mục chứa PID và thông tin trạng thái khác cho mỗi phần đang chạy.

en: Disabled
vi: Vô hiệu hoá

en: Domain
vi: Tên Miền

en: Dynamic DNS Version
vi: Phiên bản Dynamic DNS

en: Edit
vi: Chỉnh Sửa

en: Enable secure communication with DDNS provider
vi: Kích hoạt giao tiếp an toàn với nhà cung cấp DDNS

en: Enabled
vi: Kích Hoạt

en: Error
vi: Lỗi

en: Error Retry Interval
vi: Khoảng thời gian thử lại lỗi

en: Event Network
vi: Mạng sự kiện

en: Example for IPv4
vi: Ví dụ cho IPv4

en: Example for IPv6
vi: Ví dụ cho IPv6

en: File
vi: Tệp

en: Follow instructions you will find on their WEB page.
vi: Theo hướng dẫn bạn sẽ tìm thấy trên trang WEB của họ.

en: For supported codes look here
vi: Để xem các mã được hỗ trợ, hãy xem ở đây

en: Force IP Version
vi: Bắt buộc Phiên bản IP

en: Force IP Version not supported
vi: Bắt buộc Phiên bản IP không được hỗ trợ

en: Force Interval
vi: Khoảng thời gian bắt buộc

en: Force TCP on DNS
vi: Bắt buộc sử dụng TCP trên DNS

en: Force Unit
vi: Đơn vị bắt buộc

en: Format
vi: Định dạng

en: Format: IP or FQDN
vi: Định dạng: IP hoặc FQDN

en: GNU Wget will use the IP of given network, cURL will use the physical interface.
vi: GNU Wget sẽ sử dụng IP của mạng đã cho, cURL sẽ sử dụng giao diện vật lý.

en: Global Settings
vi: Cài đặt chung

en: Grant access to ddns procedures
vi: Cấp quyền tru cập cho phương thức ddns

en: HTTPS not supported
vi: Không hỗ trợ HTTPS

en: Hostname/FQDN to validate, if IP update happen or necessary
vi: Tên máy/FQDN để xác nhận, nếu cập nhật IP xảy ra hoặc cần thiết

en: IP address source
vi: Nguồn địa chỉ IP

en: IP address version
vi: Phiên bản địa chỉ IP

en: IPv4-Address
vi: Địa chỉ IPv4

en: IPv6 address must be given in square brackets
vi: Địa chỉ IPv6 phải được đặt trong dấu ngoặc vuông

en: IPv6 is currently not (fully) supported by this system
vi: Hiện tại hệ thống này không hỗ trợ IPv6 (hoàn toàn)

en: IPv6 not supported
vi: Không hỗ trợ IPv6

en: IPv6-Address
vi: Địa chỉ IPv6

en: If Wget and cURL package are installed, Wget is used for communication by default.
vi: Nếu đã cài đặt gói Wget và cURL, Wget sẽ được sử dụng cho giao tiếp theo mặc định.

en: If this service section is disabled it could not be started.
vi: Nếu phần dịch vụ này bị tắt, nó không thể được khởi động.

en: If using secure communication you should verify server certificates!
vi: Nếu sử dụng giao tiếp an toàn, bạn nên xác minh chứng chỉ máy chủ!

en: In some versions cURL/libcurl in OpenWrt is compiled without proxy support.
vi: Trong một số phiên bản, cURL/libcurl trên OpenWrt được biên dịch mà không có hỗ trợ proxy.

en: Info
vi: Thông tin

en: Information
vi: Thông Tin

en: Insert a Update Script OR a Update URL
vi: Chèn một Kịch bản Cập nhật HOẶC một URL Cập nhật

en: Install 'ca-certificates' package or needed certificates by hand into /etc/ssl/certs default directory
vi: Cài đặt gói 'ca-certificates' hoặc cần bỏ chứng thư bằng tay vào thư mục mặc định /etc/ssl/certs

en: Install Service
vi: Cài đặt Dịch vụ

en: Interface
vi: Giao diện

en: Interval to force updates send to DDNS Provider
vi: Khoảng thời gian để gửi cập nhật bắt buộc đến Nhà cung cấp DDNS

en: Interval unit to check for changed IP
vi: Đơn vị khoảng thời gian để kiểm tra IP đã thay đổi

en: Interval unit to force updates sent to DDNS Provider.
vi: Đơn vị khoảng thời gian để gửi cập nhật bắt buộc đến Nhà cung cấp DDNS.

en: Last Update
vi: Cập nhật cuối cùng

en: Log File Viewer
vi: Trình xem Tệp Nhật ký

en: Log directory
vi: Thư mục nhật ký

en: Log length
vi: Độ dài nhật ký

en: Log to file
vi: Lưu nhật ký vào tệp

en: Lookup Hostname
vi: Tra cứu Tên máy

en: Name
vi: Tên

en: Neither GNU Wget with SSL nor cURL installed to select a network to use for communication.
vi: Không cài đặt GNU Wget với SSL hoặc cURL để chọn một mạng để sử dụng cho giao tiếp.

en: Neither GNU Wget with SSL nor cURL installed to support secure updates via HTTPS protocol.
vi: Không cài đặt GNU Wget với SSL hoặc cURL để hỗ trợ cập nhật an toàn qua giao thức HTTPS.

en: Neither from LuCI interface nor from console.
vi: Không từ giao diện LuCI cũng không từ bảng điều khiển.

en: Network
vi: Mạng

en: Network on which the ddns-updater scripts will be started
vi: Mạng mà các kịch bản ddns-updater sẽ được khởi động

en: Never
vi: Không bao giờ

en: New DDns Service…
vi: Dịch vụ DDns mới…

en: Next Update
vi: Cập nhật tiếp theo

en: No Data
vi: Không có dữ liệu

en: No certificates found
vi: Không tìm thấy chứng chỉ

en: No logging
vi: Không có nhật ký

en: Non-public and by default blocked IP's
vi: Địa chỉ IP không công khai và bị chặn theo mặc định

en: Not Running
vi: Không Chạy

en: Notice
vi: Lưu ý

en: Number of last lines stored in log files
vi: Số dòng cuối cùng được lưu trữ trong tệp nhật ký

en: OPTIONAL: Force the usage of pure IPv4/IPv6 only communication.
vi: TÙY CHỌN: Bắt buộc sử dụng giao tiếp chỉ với IPv4/IPv6.

en: OPTIONAL: Force the use of TCP instead of default UDP on DNS requests.
vi: TÙY CHỌN: Bắt buộc sử dụng giao thức TCP thay vì UDP mặc định cho yêu cầu DNS.

en: OPTIONAL: Network to use for communication
vi: TÙY CHỌN: Mạng để sử dụng cho giao tiếp

en: OPTIONAL: Proxy-Server for detection and updates.
vi: TÙY CHỌN: Máy chủ Proxy để phát hiện và cập nhật.

en: OPTIONAL: Use non-default DNS-Server to detect 'Registered IP'.
vi: TÙY CHỌN: Sử dụng DNS-Server không mặc định để phát hiện 'IP đã đăng ký'.

en: On Error the script will stop execution after the given number of retries.
vi: Khi xảy ra Lỗi, tập lệnh sẽ dừng thực thi sau một số lần thử nhất định.

en: Optional Encoded Parameter
vi: Tham số Tùy chọn đã Mã hóa

en: Optional Parameter
vi: Tham số Tùy chọn

en: Optional: Replaces [PARAMENC] in Update-URL (URL-encoded)
vi: Tùy chọn: Thay thế [PARAMENC] trong Địa chỉ URL Cập nhật (Mã hóa URL)

en: Optional: Replaces [PARAMOPT] in Update-URL (NOT URL-encoded)
vi: Tùy chọn: Thay thế [PARAMOPT] trong Địa chỉ URL Cập nhật (KHÔNG mã hóa URL)

en: PROXY-Server
vi: Máy chủ PROXY

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Path to CA-Certificate
vi: Đường dẫn đến Chứng chỉ CA

en: Please follow the instructions on OpenWrt's homepage to enable IPv6 support
vi: Vui lòng làm theo hướng dẫn trên trang chủ của OpenWrt để bật chế độ hỗ trợ IPv6

en: Please press [Read] button
vi: Vui lòng nhấn nút [Đọc]

en: Read / Reread log file
vi: Đọc / Đọc lại tệp nhật ký

en: Really switch service?
vi: Thật sự chuyển dịch vụ?

en: Registered IP
vi: IP Đã Đăng ký

en: Reload
vi: Tải lại

en: Reload this service
vi: Tải lại dịch vụ này

en: Replaces [DOMAIN] in Update-URL (URL-encoded)
vi: Thay thế [DOMAIN] trong Địa chỉ URL Cập nhật (Mã hóa URL)

en: Replaces [PASSWORD] in Update-URL (URL-encoded)
vi: Thay thế [PASSWORD] trong Địa chỉ URL Cập nhật (Mã hóa URL)

en: Replaces [USERNAME] in Update-URL (URL-encoded)
vi: Thay thế [USERNAME] trong Địa chỉ URL Cập nhật (Mã hóa URL)

en: Restart DDns
vi: Khởi động lại DDns

en: Retry Unit
vi: Đơn vị Thử lại

en: Run once
vi: Chạy một lần

en: Running
vi: Đang chạy

en: Script
vi: Kịch bản

en: Select a service
vi: Chọn một dịch vụ

en: Service doesn't support this ip type
vi: Dịch vụ không hỗ trợ loại IP này

en: Service not installed
vi: Dịch vụ chưa được cài đặt

en: Services
vi: Các dịch vụ

en: Services URL Download
vi: URL Tải về Dịch vụ

en: Services list last update
vi: Cập nhật cuối cùng danh sách Dịch vụ

en: Setting this parameter to 0 will force the script to only run once
vi: Thiết lập tham số này thành 0 sẽ bắt buộc tập lệnh chỉ chạy một lần

en: Start DDNS
vi: Khởi động DDNS

en: State
vi: Trạng thái

en: Status
vi: Trạng thái

en: Status directory
vi: Thư mục Trạng thái

en: Stop
vi: Dừng

en: Stop DDNS
vi: Dừng DDNS

en: Stop this service
vi: Dừng dịch vụ này

en: Stopped
vi: Đã dừng

en: Switch service
vi: Chuyển dịch vụ

en: The default setting of '0' will retry infinitely.
vi: Thiết lập mặc định là '0' sẽ thử lại vô hạn.

en: The interval between which each successive retry commences.
vi: Khoảng thời gian mà mỗi lần thử lại liên tiếp sẽ bắt đầu.

en: The service name is already used
vi: Tên dịch vụ đã được sử dụng

en: There is no service configured.
vi: Không có dịch vụ nào được cấu hình.

en: This is the current content of the log file in %h for this service.
vi: Đây là nội dung hiện tại của tệp nhật ký trong %h cho dịch vụ này.

en: This is the default if you run DDNS scripts by yourself (i.e. via cron with force_interval set to '0')
vi: Đây là mặc định nếu bạn chạy các tập lệnh DDNS bằng chính mình (tức là thông qua cron với force_interval được đặt thành '0')

en: This will be autoset to the selected interface
vi: Điều này sẽ được tự động thiết lập cho giao diện đã chọn

en: Timer Settings
vi: Cài đặt hẹn giờ

en: URL to detect
vi: URL để phát hiện

en: Unknown
vi: Không xác định

en: Update DDns Services List
vi: Cập nhật Danh sách Dịch vụ DDns

en: Update URL to be used for updating your DDNS Provider.
vi: Cập nhật URL được sử dụng để cập nhật Nhà cung cấp DDNS của bạn.

en: Url used to download services file. By default is the master openwrt ddns package repo.
vi: Url được sử dụng để tải xuống tệp dịch vụ. Mặc định là kho dữ liệu gói openwrt ddns.

en: Use HTTP Secure
vi: Sử dụng HTTP Bảo mật

en: Use cURL
vi: Sử dụng cURL

en: User defined script to read systems IP-Address
vi: Kịch bản xác định người dùng để đọc Địa chỉ IP của hệ thống

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Using specific DNS Server not supported
vi: Không hỗ trợ sử dụng máy chủ DNS cụ thể

en: Values below 5 minutes == 300 seconds are not supported
vi: Không hỗ trợ giá trị dưới 5 phút == 300 giây

en: Values lower 'Check Interval' except '0' are not supported
vi: Không hỗ trợ giá trị thấp hơn 'Check Interval' trừ '

en: Verify
vi: Xác minh

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Which time units to use for retry counters.
vi: Các đơn vị thời gian nào được sử dụng cho bộ đếm thử lại.

en: Writes detailed messages to log file. File will be truncated automatically.
vi: Ghi thông điệp chi tiết vào tệp nhật ký. Tệp sẽ tự động bị cắt.

en: Writes log messages to syslog. Critical Errors will always be written to syslog.
vi: Ghi thông điệp nhật ký vào syslog. Lỗi nghiêm trọng sẽ luôn được ghi vào syslog.

en: You should install 'bind-host' or 'knot-host' or 'drill' or 'hostip' package, if you need to specify a DNS server to detect your registered IP.
vi: Bạn nên cài đặt gói 'bind-host' hoặc 'knot-host' hoặc 'drill' hoặc 'hostip' nếu bạn cần chỉ định máy chủ DNS để phát hiện Địa chỉ IP đã đăng ký của bạn.

en: You should install 'bind-host' or 'knot-host' or 'drill' package for DNS requests.
vi: Bạn nên cài đặt gói 'bind-host' hoặc 'knot-host' hoặc 'drill' cho các yêu cầu DNS.

en: You should install 'wget' or 'curl' or 'uclient-fetch' package.
vi: Bạn nên cài đặt gói 'wget' hoặc 'curl' hoặc 'uclient-fetch'.

en: You should install 'wget' or 'curl' or 'uclient-fetch' with 'libustream-*ssl' package.
vi: Bạn nên cài đặt gói 'wget' hoặc 'curl' hoặc 'uclient-fetch' với gói 'libustream-*ssl'.

en: You should install 'wget' or 'curl' package.
vi: Bạn nên cài đặt gói 'wget' hoặc 'curl'.

en: You should install 'wget' or 'uclient-fetch' package or replace libcurl.
vi: Bạn nên cài đặt gói 'wget' hoặc 'uclient-fetch' hoặc thay thế libcurl.

en: cURL is installed, but libcurl was compiled without proxy support.
vi: cURL đã được cài đặt, nhưng libcurl đã được biên dịch mà không có hỗ trợ proxy.

en: cURL without Proxy Support
vi: cURL không có Hỗ trợ Proxy

en: custom
vi: tùy chỉnh

en: days
vi: ngày

en: directory or path/file
vi: thư mục hoặc đường dẫn/tệp

en: hours
vi: giờ

en: minutes
vi: phút

en: or
vi: hoặc

en: or update your system to the latest OpenWrt Release
vi: hoặc cập nhật hệ thống của bạn lên phiên bản OpenWrt mới nhất

en: seconds
vi: Giây

en: to run HTTPS without verification of server certificates (insecure)
vi: để chạy HTTPS mà không xác minh chứng chỉ máy chủ (không an toàn)
